Kapook Health โรคและการป้องกัน Thu, 30 Mar 2017 13:15:54 +0700 http://health.kapook.com/ health.kapook.com - RSS Copyright kapook.com Health <![CDATA[6 อาการนี้เสี่ยงป่วยแน่ ถ้านั่งแช่เล่นมือถือในห้องน้ำนาน ๆ ]]> http://health.kapook.com/view168201.html Thu, 23 Mar 2017 11:49:51 +0700 http://health.kapook.com/view168201.html <![CDATA[เส้นเลือดปูดที่ขมับ สัญญาณโรคหลอดเลือดขมับอักเสบ รักษาไม่ทันเสี่ยงตาบอด !]]> http://health.kapook.com/view166946.html Wed, 01 Mar 2017 17:40:54 +0700 http://health.kapook.com/view166946.html <![CDATA[21 โรคที่พบได้บ่อยจากอาการปวดท้องน้อย เช็กหน่อย...อย่าปล่อยให้เรื้อรัง !]]> http://health.kapook.com/view166776.html Mon, 27 Feb 2017 12:10:28 +0700 http://health.kapook.com/view166776.html <![CDATA[ผมเหม็นง่าย มีกลิ่นไม่หาย อาจป่วย Smelly Hair Syndrome !]]> http://health.kapook.com/view166585.html Thu, 23 Feb 2017 12:11:24 +0700 http://health.kapook.com/view166585.html <![CDATA[10 โรคเสี่ยงติดต่อทางน้ำลาย แค่ใช้หลอดดูดน้ำร่วมกัน !]]> http://health.kapook.com/view166231.html Thu, 16 Feb 2017 14:43:45 +0700 http://health.kapook.com/view166231.html <![CDATA[ไวรัสตับอักเสบ เอ ดูดน้ำหลอดเดียวกันก็เสี่ยงติดเชื้อได้ง่าย ๆ ]]> http://health.kapook.com/view165903.html Thu, 09 Feb 2017 11:54:43 +0700 http://health.kapook.com/view165903.html <![CDATA[เช็กอาการ 15 โรคมะเร็งยอดฮิต สาเหตุเสียชีวิตติดอันดับของคนไทย]]> http://health.kapook.com/view165483.html Thu, 02 Feb 2017 11:56:56 +0700 http://health.kapook.com/view165483.html <![CDATA[เช็กจากภาพให้ไว ! หน้าอกหน้าใจผิดปกติแบบไหน ใช่มะเร็งเต้านม ?]]> http://health.kapook.com/view164670.html Thu, 19 Jan 2017 17:37:37 +0700 http://health.kapook.com/view164670.html <![CDATA[10 สัญญาณอาการถุงน้ำรังไข่หลายใบ อาจสังเกตได้จากประจำเดือน]]> http://health.kapook.com/view163398.html Tue, 27 Dec 2016 15:35:09 +0700 http://health.kapook.com/view163398.html <![CDATA[เที่ยวป่าหน้าหนาว ระวังป่วย 2 โรคอันตราย รักษาไม่ทันอาจถึงชีวิต]]> http://health.kapook.com/view162254.html Thu, 08 Dec 2016 16:25:29 +0700 http://health.kapook.com/view162254.html <![CDATA[โรคซาร์ส ไข้หวัดมรณะ รู้ทัน ป้องกันได้]]> http://health.kapook.com/view161297.html Wed, 23 Nov 2016 15:24:23 +0700 http://health.kapook.com/view161297.html <![CDATA[โรคเท้าช้าง ระวังไว้ให้ดี โรคติดต่อนี้มียุงเป็นพาหะ !]]> http://health.kapook.com/view161213.html Tue, 22 Nov 2016 15:53:02 +0700 http://health.kapook.com/view161213.html <![CDATA[โรคท้าวแสนปม เกิดจากอะไร โรคทางพันธุกรรมที่ต้องทำความเข้าใจให้มากขึ้น]]> http://health.kapook.com/view160879.html Thu, 17 Nov 2016 14:23:26 +0700 http://health.kapook.com/view160879.html <![CDATA[รู้จักการทำบอลลูนหัวใจ หนึ่งในวิธีรักษาผู้ป่วยโรคหัวใจ]]> http://health.kapook.com/view159612.html Fri, 28 Oct 2016 11:21:52 +0700 http://health.kapook.com/view159612.html <![CDATA[ติดเชื้อที่กระพุ้งแก้ม เกิดจากอะไรได้บ้าง เช็กให้รู้ทุกเรื่อง ]]> http://health.kapook.com/view158510.html Mon, 10 Oct 2016 15:55:27 +0700 http://health.kapook.com/view158510.html <![CDATA[กินเท่าไรก็ไม่อ้วน ระวังให้ดี อาจมี 9 โรคนี้ซ่อนอยู่ !]]> http://health.kapook.com/view158485.html Mon, 10 Oct 2016 11:38:05 +0700 http://health.kapook.com/view158485.html <![CDATA[4 โรคที่ชาวกรุงต้องระวัง เมื่อต้องเดินลุยน้ำรอการระบาย]]> http://health.kapook.com/view158123.html Tue, 04 Oct 2016 16:17:23 +0700 http://health.kapook.com/view158123.html <![CDATA[ปอดติดเชื้อ ภาวะอันตราย รู้ตัวสายไปอาจถึงชีวิต !]]> http://health.kapook.com/view157383.html Fri, 23 Sep 2016 13:51:32 +0700 http://health.kapook.com/view157383.html <![CDATA[นิ่วน้ำลาย คนดื่มน้ำน้อย มีน้ำลายเหนียวบ่อย ๆ ต้องระวัง]]> http://health.kapook.com/view156655.html Tue, 13 Sep 2016 17:19:47 +0700 http://health.kapook.com/view156655.html <![CDATA[ไม่ใช่แค่ในหนัง ! โรค TGA ความจำหายไปชั่วขณะ เหมือนนางเอกแฟนเดย์มีอยู่จริง ]]> http://health.kapook.com/view156545.html Mon, 12 Sep 2016 14:48:10 +0700 http://health.kapook.com/view156545.html